चहा गरम करून सुरेखा नागेशसाठी एक कप चहा घेऊन आली. "काय भाऊजी लग्न कधी करताय?" सुरेखाने विषय काढला, लग्नाच्या विषयाला नागेश खूप वैतागायचा, त्याची प्रत्येक गर्लफ्रेंड दुसऱ्या मुलांबरोबर पळून जायची त्यामुळे तो वैतागला होता आणि लग्न न करण्याचा त्याने निर्णय घेतला होता. पण आज सुरेखाचा प्रश्न ऐकून तो नेहमीसारखा वैतागला नाही, त्याने लगेच काउंटर प्रश्न विचारला, "वहिनी आधी तुम्ही गुड न्यूज कधी देणार आम्हाला ते सांगा?", जितका नागेश लग्नाच्या विषयाला वैतागे त्यापेक्षा जास्त सुरेखा बाळाच्या प्रश्नाला वैतागे. तिला नेहमी वाटे की
बाळाच्या येण्याने तिचे फ्रीडम निघून जाईल, बाळ एके बाळ करत बसावे लागेल, म्हणूनच तिने मला बाळासाठी प्रयत्न करू दिला नव्हता.
"तुमच्या मित्रालाच विचारा" असे बोलून तिने विषय टाळला.
"भाऊजी ह्यांना आज पिऊ देऊ नका, उदया शनिवार आहे, मला लवकर उठून आमच्या किटी क्लबला जायचय, रात्री
प्यायला बसले की सकाळी न स्वत: लवकर उठतात न मला उठू देतात. दरवेळेस मला उशीर होतो आणि मला त्या
मिसाळ वहिनींची बोलणी ऐकावी लागतात." सुरेखाने नागेशला दम दिला.
"अजिबात काळजी करू नका वहिनी, आज काय हा अक्खा आठवडा मी ह्याला पिऊ देणार नाही, मला माझ्या प्रोजेक्ट
साठी एक खूप महत्त्वाचे प्रेसेंटेशन बनवायचे आहे. पुढच्या आठवड्यात माझी अतिशय महत्त्वाची मिटिंग आहे, त्यासाठी
तुमच्या ह्यांचीच मी मदत घेणार आहे. त्यामुळे हा आठवडा नो ड्रिंक्स!" नागेश बोलला.
इतक्यात मी अंघोळ करून टॉवेल वरच बाहेर आलो, मी नागेशला म्हणालो "नाग्या, माझे पण खूप महत्वाचे काम आहे एक आणि तुझी मदत लागतीये, आज सोसायटीची मिटिंग झाली की कट्ट्यावर जाऊत". "ओक्के बॉस! आधी चड्डी तर घाल" - नागेश. "शी काय तुम्ही दोघेही विचित्र आहात" असे म्हणत सुरेखा परत किचन मध्ये गेली.
मी पटकन कपडे घालून बाहेर आलो, "सुरेखा मी सोसायटीच्या मिटिंगला जाऊन येतो" असे म्हणत मी आणि नागेश बाहेर पडलो, चप्पल घालताना शेजारच्या मनीषा वहिनी आल्या आणि आमच्याशी न बोलताच घरात घुसल्या. आम्हीपण न थांबता तसेच निघालो. मिटिंग झाल्यावर आम्ही आमच्या नेहमीच्या कट्ट्यावर जाऊन बसलो. नागेश म्हणाला
"बोल रे काय म्हणतोस? कसले काम काढलेस ह्या गरीबाकडे?"
"नागेश, सुरेखाचे बाहेर अफेअर आहे" मी डायरेक्ट बोलून टाकले.
नक्लिअर बॉम्ब पडल्यावर जितका धिंगाणा होत नाही तितका माझ्या या वाक्याने नागेशच्या चेहऱ्यावर झालेला मला
दिसला. "काय बोलतोयेस बावळट, शुद्धीवर आहेस ना?" नागेश म्हणाला.
मग मी त्याला आज झालेला सगळा किस्सा सांगितला, अगदी तो येई पर्यंत काय झाले ते पण सांगितले. नागेश बराच वेळ शांत बसून राहीला, मग शेवटी मीच त्याला झापले "नालायका बोल ना काय करू?", त्याने मला एक सिरिअस लक दिला आणि म्हणाला "आधी आपण कन्फर्म करूयात". "कसे?" मी विचारले, "वहिनीला संशय नाही ना आला तुला कळले आहे असा?" त्याने विचारले. "अजिबात नाही." मी उत्तरलो.
"मग एक काम करूयात, माझ्याकडे २-३ दिवस वेळ आहे, मी तुझ्या घरावर लक्ष ठेवतो" नागेश म्हणाला,
"पण तुझा जॉब?" त्याच्या कामाचे काय होईल मला प्रश्न पडला.
"अरे मघाशी नाही का बोललो एक प्रेसेंटेशन करायचे आहे महत्वाचे, मला बॉसने घरून काम करायला परवानगी दिली आहे पुढच्या शनिवार पर्यंत." नागेशने समजावले. "मग ठीक आहे. ठरले तर, मी पण सुट्टी टाकू का? तुझ्या घरी येऊन थांबेल, सुरेखाला नाही सांगत सुट्टी टाकल्याचे" मी विचारले, "नको, तू काम कर, काही वाटलेच तर मी तुला
कल फोन करून बोलवेल" नागेश म्हणाला.
"ठीक आहे. पण नागेश, जर हे खरे असेल तर रे काय होईल माझे? किती स्वप्न पहिलीत? सगळे धुळीला मिळेल". मी बोललो. "अंक्या, काहीपण विचार करू नकोस, असे काही असेल तर आपण वहिनीला समजून सांगूत, त्यांचे मन वळवूत, तुझ्या इतका चांगला नवरा त्यांना भेटूच शकत नाही आणि त्यांना ही गोष्ट चांगलीच ठाऊक आहे." नागेशने मला जरा धीर दिला. "चल आता निघूत, आज मी जेव्हडे जमेल तितके काम उरकून घेतो म्हणजे मला उद्या तुझ्या घरी लक्ष ठेवायला वेळ मिळेल" नागेश म्हणाला. "ठीक आहे चल" म्हणत मी उठलो आणि आम्ही कारमध्ये जाऊन बसलो.
घरी जाताना नागेशने मला विचारले, "तुमच्या दोघात काही प्रोब्लेम तर नाही ना चालले? म्हणजे भांडण वैगेरे आहेत का?" "नाही रे, आम्ही कधीच भांडलो नाही, तीही खूप समजूतदार आहे, मला खूप समजून घेते" मी म्हणालो. "काही सेक्शुअल प्रोब्लेम?" नागेशने परत विचारले, "अजिबात नाही, आम्ही आमचा सेक्स खूप एन्जोय करतो, ती बोलूनही दाखवते तसे आणि तू पहिलेच असशील की आत्ता. ती आत्ता कशी होती? फ्रेश वाटत होती की नाही?" मी बोललो.
"ठीक आहे मित्रा, अजिबात काळजी करू नको सगळे ठीक होईल" तो म्हणाला, मी फक्त उसासा टाकला. मला आता
काही बोलायचं नव्हते, तो तिच्यावर लक्ष ठेवणार होता जो पर्यंत ही गोष्ट कन्फर्म होत नाही तो पर्यंत मी याकडे
दुर्लक्षच करणार होतो.
त्या दिवशी रात्री मी परत सुरेखाला झवले, खूप वेळ झवले, ती ३ ते ४ वेळा गळाली, मीही २ वेळा झडलो, शेवटी तिची छोटी सुन्न झाली म्हणून मी तिला झोपू दिले शिवाय तिला सकाळी लवकर उठायचे होते.
सकाळी जेव्हा मी उठलो तेव्हा ती आवरून तयार झालेली, मला उठलेलं पाहून ती म्हणाली "अहो उठा, ऑफिसला
जायला उशीर होईल, मी आज डब्बा नाही बनवला, तुम्ही ऑफिसच्या कॅफेमधेच खा आज काहीतरी. मला उशीर झालाच
तुमच्या रात्रीच्या करतूतीमुळे", मी हसलो.
ती म्हणाली "मी कार घेऊन चालले आहे तुम्ही बाईक वर जा, मला सोबत राधिका वहिनींना आणि नूतन वहिनींना घेऊन जायचे आहे". मी थोडा नाराज झालो, बाईक वर ऑफिसला जायचा मला कंटाळा यायचा, पण तिला घाई झाली होती म्हणून मी काही बोललो नाही, जाताना तिने मला गुड बाय कीस दिला, मी तसेच तिला बेड मध्ये ओटले, तर ती पटकन बेडमधून उतरून पळाली. "आत्ता नाही, आज आल्यावर" असे म्हणत गेली सुद्धा.